024.35511222 - 028.62959899
  • Thế giới linh phụ kiện

Cáp quang Multimode 8FO OM2 GYXTW Cablexa

Cáp quang Multimode 8FO OM2 GYXTW hãng Cablexa sở hữu những ưu điêm nổi bật trong thiết kế và sự vượt trội trong tính năng được ưa chuộng sử dụng.
Giá bán: Vui lòng liên hệ
(4.4/ 16 khách hàng)
Code#: 4866
Tình trạng: Có hàng
Nếu bạn ngại đặt mua HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!
Hà Nội: 024.35511222 - Số Di động: 0914 567367
Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Di Động: 0936 559898
Hà Nội: Số 6A ngõ 235 đường Nguyễn Trãi, quận Thanh Xuân.
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Đường số 10 (Cây Trâm), Gò Vấp.
Thông tin chi tiết Cáp quang Multimode 8FO OM2 GYXTW Cablexa

Cáp quang Multimode 8FO OM2 GYXTW hãng Cablexa

Cáp quang Multimode và cáp quang Singlemode hai dòng cáp quang phổ biến và được ưa chuộng nhất hiện nay trên thị trường. Mỗi loại sở hữu những tính năng riêng biệt phù hợp với các chuẩn thiết bị kết nối khác nhau.

Dây cáp quang Multimode được ưa chuộng sử dụng với các hệ thống mạng tốc độ cao, loại cáp quang này có nhiều loại khác nhau và dây cáp quang Multimode OM2 8FO là được ưa chuộng nhất.

Trên đây chúng tôi sẽ cùng quý khách hàng tìm hiểu chi tiết hơn về sản phẩm này.

Thiết kế khác biệt của cáp quang Multimode 8FO OM2

Cáp quang Multimode 8FO OM2 cáp viễn thông có đường kính lõi truyền dẫn lớn hơn rất nhiều so với cáp Singlemode, phổ biến trên thị trường hiện nay có 2 loại chính đó là 50/125um và 62,5/125um. Cáp 8FO Multimode hay còn gọi là cáp GYXTW 8 Fiber optical OM2 được thiết kế với cấu tạo đặc biệt khác hoàn toàn so với cáp Singlemode. Với tốc độ truyền dẫn lên đến 40G cáp 8FO Multimode OM2 được ứng dụng chính trong các hệ thống đòi hỏi tốc độ truyền tải cao như phòng Server hay các ghành công nghiệp.

Vỏ cáp dược làm từ chất liệu nhựa tổng hợp kết hợp với chất phụ gia rất cứng cáp và khó cháy, cùng với đó là khả năng chịu lực, nén, căng rất tốt. 

Trong lớp vỏ dày và chắc chắn còn có 2 sợi dây da cường làm bằng thép giúp giây có thể chịu căng tốt hơn khi dùng làm cáp treo.

Cáp 8 sợi quang Multimode sử dụng để truyền tải tín hiệu có sợi được làm từ thủy tinh và được bảo vệ bởi lớp sợi Aramit tẩm dầu chống thấm cùng với lớp băng thép cứng bao bọc bên ngoài bảo, ngăn chặn sự xâm hại của nước và các tác động khác khi sử dụng chôn trực tiếp.

Cáp 8FO Multimode hãng Cablexa có thể sử dụng cho tất cả các điều kiện môi trường trong nhà và ngoài trời, cáp thể thể sử dụng làm cáp treo, luồn ống cống hoặc chôn trực tiếp.

Ưu điểm vượt trội của cáp Multimode GYXTW 8FO OM2

Giá thành cao hơn nhiều so với các mã cáp quang Singlemode tuy nhiên Cáp quang Multimode cũng sở hữu những ưu điểm vượt trội hơn hẳn mà có thể liệt kê ra như dưới đây.

- Có thể sử dụng trong tất cả các môi trường khác nhau như : treo, luồn cống, chôn trực tiếp sử dụng ở trong nhà và ngoài trời ( Khuyến cáo nên dùng chôn trực tiếp luồn cống ).

- Cấu tạo 5 lớp chắc chắn, chất liệu cực tốt cho phép chống cháy cực, chịu lực, sức căng, chống thấm nước cực tốt.

- Tốc độ truyền tải cực cao lên đến 40Gb được ứng dụng trong các hệ thống mạnh.

- Dễ dàng uốn cong mà đảm bảo lõi sợi cáp ( sợi quang ) không bị gãy trong quá trình vận chuyển, thi công.

- Hoạt động ở bước sóng 780nm, 850nm đạt tốc độ tốt nhất ở khoảng cách  truyền dẫn 2km - 5km.

- Sử dụng công nghệ chống thấm Drycore ngăn nước và chống thấm hiệu quả với việc kết hợp với các thành phần cũng như cấu tạo.

- Được thiết kế và sản xuất tuân theo tiêu cuẩn IEE P-1222 tiêu chuẩn được cấp phát cho cáp khoảng vượt ADSS.

Tại sao cáp quang Multimode lại kén người dùng?

Thực tế mà nói  dây cáp quang Multimode có tốc độ cao hơn rất nhiều so với các loại dây cáp quang Singlemode. Tuy nhiên, cũng bởi thế mà loại cáp này tương đối kén người dùng.

Dây cáp quang 8FO Multimode OM2 truyền nhiều tia Laser khác nhau và hoạt động ở khoảng cách đường truyền tương đối ngăn (chỉ 300 tới 500 mét) so với khoảng cách 120Km của cáp Singlemode.

Mặc dù vậy, cáp quang 8FO Multimode hãng Cablexa được làm từ chất liệu tốt hơn và có cấu tạo nhiều lớp khác nhau có tốc độ có thể đạt tới 40G. Cũng thế mà giá thành của cáp luôn có giá thành cao hơn nhiều so với cáp quang Singlemode.

Nếu để nói giá thành là yếu tố khiến loại cáp này ít được dùng hơn thì cũng không hẳn bởi cáp quang 8FO Multimode OM2 chỉ thích hợp với các hệ thống thiết bị có tốc độ cực cao,đòi hỏi tốc độ truyền tải cực nhanh nên chỉ mốt số ít các hệ thống hiện nay hoặc một số điều kiện đặc biệt mới sử dụng đến dây cáp Multimode.

Cáp quang Multimode 8FO OM2 Cablexa sử dụng với thiết bị gì?

Sử dụng dây cáp quang Multimode 8FO OM2 GYXTW hãng Cablexa truyền tín hiệu trên chuẩn Multimode nên tất thể hệ thống cũng như thiết bị kết nối đầu cuối đều sử dụng chuẩn Multimode. Trường hợp bạn sử dụng thiết bị chuẩn Singlemode sẽ không có tác dụng hay chính xác là không thể thực hiện được.

Một số loại thiết bị thường được sử dụng như măng xông cáp quang, bộ chuyển đổi quang điện, hộp ODF quang, dây nhảy quang Multimode…Ngoài số thiết bị trên cũng còn có rất nhiều những loại thiết bị khác.

Những thông số chính của cáp quang Multimode 8FO OM2 Cablexa

Hãng: Cablexa

Tên sản phẩm: Cáp Multimode 8FO OM2

Chuẩn: Multimode

Dây gia cường: Có

- Bước sóng hoạt động của sợi quang : 850nm và 1300nm.

- Số sợi: 8

- Khoảng cách truyền dẫn: 2Km – 5Km

- Tiêu chuẩn sợi quang: ITU-T G.652D, G.655

- Lớp bọc Nhựa PE đen, chiều dầy trung bình 2.0mm

- Lớp vỏ Vật liệu Nhựa PE, HDPE màu đen

- Hoạt động: -40ºC đến + 70ºC

- Bộ nhớ: -50ºC đến + 70ºC

- Cài đặt: -30ºC đến + 70ºC

- Bán kính uốn: tĩnh 10D – động 20D

- Ống đệm chứa và bảo vệ sợi quang được làm theo công nghệ ống đệm lỏng.

- Ống đệm có chứa sợi quang được bện theo phương pháp SZ chung quanh phần tử chịu lực trung tâm (bện 2 lớp)

- Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của lòng ống đệm được điền đầy bằng một hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước.

- Lớp sợi tổng hợp chịu lực bao quanh lõi.

- Lớp nhựa PolyEthylene chất lượng cao bảo vệ trong

- Lớp băng thép dợn sóng chống loài gậm nhấm.

- Lớp nhựa PolyEthylene chất lượng cao bảo vệ ngoài.

- Thích hợp cho chôn trực tiếp (DB) và chôn luồn ống (DU)

Đơn vị đặt mua dây cáp quang Multimode 8FO OM2 hãng Cablexa

Nói đến cáp quang , thiết bị quang, giải pháp quang hoàn hảo không thể bỏ qua Hợp Nhất một đơn vị uy tín đã hoạt động lâu năm trên thị trường và dành được nhiều sự tín nhiệm từ phía khách hàng.

Nếu bạn đang tìm kiếm giải pháp, cần tư vấn đặt mua sản phẩm chính hang chất lượng tốt với giá thành tốt hãy liên hệ với chúng tôi ngay hôm nay.

    ĐẶT MUA SẢN PHẨM

    HN: 024.35511222 - HCM: 028.62959899
    Mobile: 0966 100110 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thegioilinhphukien@gmail.com

Hỗ trợ trực tuyến
Thông tin liên hệ
Hà Nội: 024.35510427 - 024.35511222
Hồ Chí Minh: 028.62959899
Đà Nẵng: 0345 666 118
Hotline : 0981 558668
thegioilinhphukien@gmail.com
024.35511222 - 0936.559898