024.35511222 - 028.62959899
  • Thế giới linh phụ kiện

Cáp quang thuê bao 2FO

Dây cáp quang thuê bao 2FO loại dây cáp truyền tải tín hiệu tốc độ cao được ứng dụng rất rộng rãi trong các lĩnh vực của cuộc sống.
Giá bán: 2.000 VND
3.000 VND
(4.9 16 khách hàng)
Code#: 4852
Tình trạng: Có hàng
Nếu bạn ngại đặt mua HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!
Hà Nội: 024.35511222 - Số Di động: 0914 567367
Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Di Động: 0936 559898
Hà Nội: Số 6A ngõ 235 đường Nguyễn Trãi, quận Thanh Xuân.
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Đường số 10 (Cây Trâm), Gò Vấp.
Thông tin chi tiết Cáp quang thuê bao 2FO

Cáp quang thuê bao 2FO giá rẻ

Dây cáp quang một sản phẩm công nghệ không thể thiếu trong các lĩnh vực của cuộc sống hiện nay với những tính năng vượt trội so với dây cáp đồng. Cáp quang có rất nhiều loại khác nhau và trong nội dung dưới đây chúng tôi sẽ giới thiệu tới quý khách hàng các thông tin về sản phẩm dây cáp quang 2FO.

Đặc điểm nổi bật của cáp quang 2FO

Dây cáp quang 2FO hay còn được gọi là cáp thuê bao 2FO là một loại cáp có 2 sợi quang và thường là các dạng ống bọc chặt hoặc ống bọc lỏng có thể sử dung được ở các môi trường trong nhà và ngoài trời với khả năng chịu lực cực tốt.

Cáp quang thuê bao 2FO thuộc loại cáp Singlemode có đường kính sợi quang 9/125um, có bước sóng 1310nm, 1550nm. Do lõi truyền dẫn được làm từ thủy tinh và truyền tín hiệu bằng ánh sáng nên độ suy hao gần như bằng không. Bên cạnh đó khoảng cách để kết nối và truyền tín hiệu cũng còn có thể ở khoảng cách rất lớn, lên đến 120Km.

Cáp thuê bao 2FO Singlemode

Hình ảnh: Cáp thuê bao 2FO Singlemode

Với sự khác biệt trong thiết kế cũng như đặc trưng về chất liệu dây cáp quang 2FO còn được gọi là cáp quang treo 2FO và được sử dụng nhiều trong các hệ thống mạng ở nước ta vì đáp ứng được các yêu cầu về độ bền và khả năng truyền tải dữ liệu tốc độ cao. Cáp quang thuê bao 2fo giá rẻ được sản xuất bởi các hãng: Vinacap, VNPT, VinaOFC, Sacom, Postef, Samitel....

Cấu tạo của cáp quang thuê bao 2FO Singlemode

Cấu trúc cáp thuê bao 

+ Cấu trúc cáp quang thuê bao đảm bảo đặc tính cơ học và đặc tính truyền dẫn của cáp ổn định trong suốt quá trình lắp đặt và khai thác.

+ Có khả năng chịu được tác động của môi trường.

+ Tạo điều kiện thuận lợi trong việc vận chuyển, lắp đặt dễ hàn nối và sửa chữa.

Nhận dạng sợi 

+ Sợi dễ dàng được nhận ra bởi màu của sợi trong lõi cáp quang thuê bao.

+ Sử dụng phương pháp nhuộm màu, các màu rõ ràng, dễ phân biệt bằng mắt thường và không thay đổi trong suốt thời gian sử dụng.

+ Cáp 2FO Singlemode được chế tạo dài liên tục không có mối nối ghép sợi.

Ống đệm lỏng

+ Ống đệm lỏng có đường kính trong đủ lớn hơn đường kính bện của sợi quang, ống đệm được hóa màu, có khả năng bảo vệ và làm giảm nguy cơ bị kéo giãn của sợi quang bên trong.

+ Khoảng trống trong ống đệm có chất làm đầy chống ẩm, chống thấm.

Cấu tạo của cáp quang Singlemode 2FO

Hình ảnh: Cấu tạo của cáp quang Singlemode 2FO

Chất làm đầy: Chất làm đầy không gây độc hại, không gây ảnh hưởng đến thành phần khác trong cáp cũng như màu của sợi . Có hệ số nở nhiệt bé, đảm bảo không đông cứng ở nhiệt độ thấp, không cản trở sự di chuyển của sợi quang trong ống đệm.

Dây bện - Aramid: Tăng cường khả năng chịu lực kéo của cáp quang thuê bao, ít co rút ( Nếu có Khách hàng có yêu cầu).

Vỏ cáp: Vỏ cáp được chế tạo từ nhựa HDPE, có chức năng bảo vệ được lõi cáp khỏi những tác động cơ học và những ảnh hưởng của môi trường bên ngoài trong quá trình cất giữ , lắp đặt và khai thác. Vỏ không bị rạn nứt, suy giảm chất lượng do bức xạ tử ngoại khi sử dụng ngoài trời.

Dây treo: Là dây gia cường làm bằng thép mạ, đường kính sợi thép 1mm đến 1,2mm và được bọc bằng lớp vỏ HDPE, dây treo không làm sợi quang bên trong căng quá giới hạn cho phép trong điều kiện thi công , đảm bảo độ mềm dẻo khi thi công lắp đặt.

Thông số cáp quang thuê bao 2FO Singlemode

- Tiêu chuẩn sợi cáp quang thuê bao 2FO: ITU-T G.652D, G.655.

- Từ 2 – 12 sợi quang SMF.

- Cáp quang treo Singlemode sử dụng công nghệ ống đệm lỏng, sợi quang nằm trong và được bảo vệ chịu được những tác động khi lắp đặt và môi trường .

- Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của ống đệm được điền đầy bằng hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước.

- Sợi quang 2FO sử dụng trong cáp liên tục, không có mối hàn, hạn chế được tối đa suy hao tín hiệu.

- Cáp được thiết kế với vật liệu hoàn toàn khô, nên cáp có đường kính nhỏ, gọn và nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển. Cường độ chịu lực cao dựa vào các dây thép mạ kẽm chịu lực và lớp sợi tổng hợp chịu lực, thích hợp lắp đặt nội thành, các vùng ven biển, ngập mặn...

- Cáp được thiết kế phù hợp để lắp đặt trên cột, trong nhà, bên ngoài, sử dụng cho mạng cục bộ, mạng thuê bao, hệ thống thông tin nội bộ, hệ thống thông tin đường dài.

- Lớp vỏ ngoài bằng nhựa HDPE, không bị suy giảm chất lượng do tia cực tím và bức xạ tử ngoại.

- Các thông số cáp đáp ứng theo tiêu chuẩn TCN 68-160:1996 và IEC, EIA

Tiêu chuẩn kỹ thuật của cáp quang Singlemode 2FO

Loại sợi: Đơn mốt Single mode 2 sợi quang(SM), chiết suất dạng bậc thang, sợi sản xuất đạt tiêu chuẩn ITU - T G652.D

Đường kính trường mốt: Giá danh định của đường kính trường mốt tại bước sóng 1310 nm ,nằm trong phạm vi 8,6 mm đến 9,5mm;

Sai số của đường kính trường mốt : Không vượt quá ± 0,7 mm giá trị danh định.

Đường kính vỏ :

+ Giá trị đường kính vỏ danh định của sợi : 125 mm .

+ Sai số của đường kính vỏ không vượt quá ± 1 mm giá trị danh định .

Sai số đồng tâm của đường kính trường mốt : Sai số về độ đồng tâm của đường kính trường mốt tại bước sóng 1300 nm là 0,8mm.

Độ tròn đều của vỏ : Độ không tròn đều của vỏ tối đa 2 %.

Bước sóng cắt : Các giá trị λc và λcc thỏa mãn các điều kiện:

+ 1100 nm < λc < 1280 nm.

+ λcc ≤ 1260 nm.

Hệ số suy hao: Hệ số suy hao của sợi thỏa mãn các yêu cầu

+ Tại vùng bước sóng 1310 nm: < 0,40 dB/Km .

+ Tại vùng bước sóng 1550 nm: < 0,30 dB/Km.

Đặc tính suy hao tại bước sóng 1550 nm: Độ tăng suy hao của sợi quấn lỏng 100 vòng với bán kính vòng quấn là 37,5 mm đo tại bước sóng 1550 nm : < 1dB.

Hệ số tán sắc của sợi: Chỉ tiêu về hệ số tán sắc của sợi đơn mốt thỏa mãn giá trị

Bước sóng (nm) Hệ số tán sắc(ps/nm.km)

1285 đến 1330 ≤ 3,5

1270 đến 1340 ≤ 6

1550 ≤ 20

Ứng suất (lực căng) phá hủy sợi: ≥ 0,69 Gpa.

Độ dốc tán sắc về không cực đại: 0,093ps/nm2 x km.

Mua cáp quang 2FO ở đâu tại Hà Nội?

Hợp Nhất chắc hẳn là cái tên mà quý khách hàng luôn nghĩ trong đầu khi cần mua các vật tư công trình điện nhẹ hay các thiết bị thi công hệ thống quang.

Được đông đảo quý khách hàng tin tưởng lựa chọn và kết hợp trở thành đối tác bền vững qua các dự án trong và ngoài nước. Cũng bởi vậy mà chúng tôi tin rằng Hợp Nhất cũng sẽ trở thành đối tác tiềm năng với bạn.

Vui lòng liên hệ với chúng tôi theo các số Hotline trên Website để được tư vấn và hỗ trợ báo giá tốt nhất.

    ĐẶT MUA SẢN PHẨM

    HN: 024.35511222 - HCM: 028.62959899
    Mobile: 0966 100110 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thegioilinhphukien@gmail.com

Hỗ trợ trực tuyến
Thông tin liên hệ
Hà Nội: 024.35510427 - 024.35511222
Hồ Chí Minh: 028.62959899
Hotline : 0981 558668
thegioilinhphukien@gmail.com
024.35511222 - 0936.559898