024.35511222 - 028.62959899
  • Thế giới linh phụ kiện

Dây hàn quang-Pigtail LC Multimode

Dây hàn nối quang tên tiếng anh là Pigtail , là một đoạn cáp quang Single-mode hoặc Multi-mode thông thường là 1 lõi, 1 đầu có gắn sẵn đầu kết nối quang như SC, LC, FC, ST, MU, MT-RJ, MPO vv... một đầu để trống để hàn nối vào tuyến cáp quang, dây hàn nối quang được bảo vệ và quản lý trong hộp đấu nối quang ODF.
Giá bán: Vui lòng liên hệ
(4.9 16 khách hàng)
Code#: 4624
Tình trạng: Có hàng
Nếu bạn ngại đặt mua HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!
Hà Nội: 024.35511222 - Số Di động: 0914 567367
Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Di Động: 0936 559898
Hà Nội: Số 6A ngõ 235 đường Nguyễn Trãi, quận Thanh Xuân, Hà Nội.
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh.
Thông tin chi tiết Dây hàn quang-Pigtail LC Multimode

Giới thiệu về dây hàn quang LC/UPC Multimode 

Dây hàn quang hay còn gọi là dây Pigtail một loại dây nối quang được sử dụng với mục đích chính là để hàn các mối cáp quang sử dụng trong các hộp phối quang ODF. Dây hàn quang có  nhiều loại đầu nối khác nhau như đầu LC, đầu LC, đầu FC để tương thích với nhiều loại thiết bị khác nhau. 

Dưới đây Hợp Nhất xin gửi đến các bạn những hình ảnh cũng như thông tin chi tiết nhất về loại dây hàn quang LC giá rẻ đang được sử dụng phổ biến trên thị trường.

Hình ảnh Dây hàn quang LC Multimode

Hình ảnh: Dây hàn quang LC Multimode

Dây hàn quang LC Multimode một loại dây hàn quang mang nhiều đặc trưng của dây hàn quang. Dây hàn quang LC UPC có đường kính dây chỉ 0.9mm rất nhỏ. Cũng giống như các loại dây hàn quang khác dây hàn quang LC Multimode có một đầu để kết nối với các thiết bị chuyển đổi và đầu còn lại để hàn với các mối cáp quang.Đầu kết nối của dây hàn quang này là loại đầu vuông nhỏ, bản chất là dây hàn dòng Multimode loại dây này có màu cam đặc trưng như các loại dây nhảy quang Multimode thông thường.

Tương tự như các dây khác, dây hàn quang LC cũng có 12 đầu với mỗi túi và có độ dài phổ biến nhất là 1m.

Đặc điểm sản của dây hàn quang LC Multimode

1. Single-mode hoặc Multi-mode

2. Vỏ PVC đường kính 2.0mm hoặc 3.0mm

3. Non-PVC đường kính 0.9mm, có nhiều mầu sắc

4. Đầu kết nối LC/PC, LC/UPC hoặc LC/APC

5. Chiều dài chuẩn 1.5m 3m 5m

Loại dây     LC Multi-Mode

Đầu kết nối     LC/PC; LC/UPC hoặc LC/APC

Kiểu sợi quang     Multi-Mode 50/125µm hoặc 62.5/125µm

Độ suy giảm tín hiệu     ≤0.2 dB

Bước sóng     800~900nm

Độ uốn cong     R≥3cm

Lực căng lớn nhất     ≤50N/cm vợi loại non-PVC và ≤90N/cm với loại có vỏ PVC

Lực nghiền nát     ≤400N/cm với loại non-PVC và ≤550N/cm với loại có vỏ PVC

Kích cỡ

Đường kính lớp bảo vệ     0.9mm

Đường kính Core     50 hoặc 62.5 microns   

Đường kính Cladding    125 microns

Vỏ     PVC (OFNR-rated) 2.0mm hoặc 3.0mm

Màu     Loại có vỏ PVC dầy: Da cam; Loại Non-PVC có 12 mầu

Chiều dài     1.5m 3m 5m

Thông số kỹ thuật chi tiết dây hàn quang LC Multimode

- Parameter    Unit    LC Connector

PC   UPC    APC

- Insertion Loss(Typical)    dB    ≤0.25    ≤0.2    ≤0.2

Return Loss    dB    ≥45    ≥50    ≥65

- Operating Wavelength    nm    850, 950

- Exchangeability    dB    ≤0.2

- Vibration    dB    ≤0.2

- Operating Temperature    ºC    -40~+75

- Storage Temperature    ºC    -45~+85

- Cable Diameter    mm    Ø3.0, Ø2.0, Ø0.

Trên đây là hình ảnh cũng như các đặc điểm nổi bật về sản phẩm dây hàn quang LC/UPC Multimode. Để biết thêm các thông tin về sản phẩm quý khách hàng xin vui lòng liên hệ Hotline 0985 299 686 hoặc truy cập Website để xem thêm nhiều các sản phẩm hơn.

>> Xem thêm:

Phân biệt dây hàn quang và dây nhảy quang

    ĐẶT MUA SẢN PHẨM

    HN: 024.35511222 - HCM: 028.62959899
    Mobile: 0966 100110 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thegioilinhphukien@gmail.com

Hỗ trợ trực tuyến
Thông tin liên hệ
Hà Nội: 024.35510427 - 024.35511222
Hồ Chí Minh: 028.62959899
Hotline : 0981 558668
thegioilinhphukien@gmail.com
024.35511222 - 0936.559898