024.35511222 - 028.62959899
  • Thế giới linh phụ kiện

Module Cisco SFP-10G-SR

Đồng hành cùng với sự phát triển của Switch và Router Cisco, Module Cisco SFP-10G-SR đang khẳng định được vị thế của mình trên thị trường thiết bị quang. Module quang Cisco SFP-10G-SR SFP+ hay còn gọi là Module quang SFP+ Cisco là thiết bị được dùng cho Switch, Router, Converter, DSLAM, SDH có cổng đạt chuẩn SFP+ với tốc độ truyền dẫn lên đến 10Gbps.
Giá bán: Vui lòng liên hệ
(4.9 16 khách hàng)
Code#: 4761
Tình trạng: Có hàng
Nếu bạn ngại đặt mua HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!
Hà Nội: 024.35511222 - Số Di động: 0914 567367
Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Di Động: 0936 559898
Hà Nội: Số 6A ngõ 235 đường Nguyễn Trãi, quận Thanh Xuân, Hà Nội.
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh.
Thông tin chi tiết Module Cisco SFP-10G-SR

Giới thiệu sản phẩm Module Cisco SFP-10G-SR

Module quang Cisco SFP-10G-SR SFP có cấu tạo phù hợp để sử dụng trong môi trường truyền dẫn. Với kết cấu hai đầu nối quang chuyên biệt cùng một số trang thiết bị hiện đại, sản phẩm Module quang này có khả năng cắm SFP+ vào những thiết bị chuyển mạch hay thiết bị định tuyến mà không cần khởi động lại, lúc này thiết bị sẽ tự nhận, active khi SFP được cắm vào.
Module Cisco SFP-10G-SR là bộ thu phát quang đa mode 10G và hỗ trợ chiều dài liên kết lên đến 400m khi sử dụng MMB (OM3) 4700Mhz. Tính năng hỗ trợ hot-swappable không cần phải tắt nguồn khi cắm vào cổng Ethernet SFP + của công tắc Cisco. Tính năng nhận dạng chất lượng (ID) của Cisco cho phép một nền tảng của Cisco xác định liệu mô-đun này có được chứng nhận và thử nghiệm bởi Cisco hay không.
Module Cisco SFP-10G-SR
Hình ảnh: Module Cisco SFP-10G-SR
Hơn nữa, hãng sản xuất Cisco cung cấp các sản phẩm cài đặt cho module quang Cisco SFP-10G-SR SFP+ dạng nhỏ form-factor Pluggable (SFP+) và SFP module thu phát. Những module thu phát SFP+ là hot-swappable đầu vào/ra (I/O) các thiết bị cắm vào 10GBASE (SFP+), mà kết nối cổng module với các mạng cáp quang.
Sự tương thích của module quang Cisco SFP-10G-SR SFP+ phục vụ khách hàng một loạt các lựa chọn kết nối 10 Gigabit Ethernet cho trung tâm dữ liệu, doanh nghiệp dây tủ quần áo, và dịch vụ ứng dụng vận chuyển cung cấp. 
Cisco SFP-10G-SR
Hình ảnh: Sản phẩm Module SFP-10G-SR
Module quang Cisco SFP-10G-SR là module quang  cho môi trường truyền dẫn Single Mode với bước sóng là 1310nm, khoảng cách truyền dẫn tối đa là 10km, sử dụng đầu kết nối LC/LC (2 đầu nhỏ), Module quang SFP-10G-SR= hỗ thay thế nóng, điều đó có nghĩa là cho phép bạn thay thế, cắm SFP-10G-SR= vào các thiết bị chuyển mạch (Switch), thiết bị định tuyến (Router) của cisco mà không cần phải tắt thiết bị hoặc khởi động lại thiết bị, mà thiết bị tự nhận và active để hoạt động luôn khi module quang SFP được cắm vào. Bởi nó là module quang Single Mode, cho nên để đảm bảo SFP hoạt động ổn định thì mọi thứ phải đồng bộ, tức là cáp quang truyền dẫn, dây nhảy quang, dây nối quang phải là sợi đơn mốt.
Cisco module quang SFP chính hãng được sử dụng trong thiết kế mạng LAN  với các khoảng cách truyền dẫn trong phạm vi 10km, ví dụ như: giữa các tầng trong một tòa nhà, giữa các tòa nhà. Module quang chất lượng cao cung cấp tốc độ truyền dẫn 10G quang do vậy chúng ta có thể sử dụng module SFP-10G-SR= để làm uplink truyền dẫn dữ liệu tin cậy cho một phần vùng / một nhóm người sử dụng với số lượng là 20 - 1000 users tùy thuộc vào yêu cầu truy xuất dữ liệu của người dùng.
Thông thường, Module quang Cisco được dùng làm uplink cho việc truyền dẫn các tín hiệu video như IP Camera, hội nghị truyền hình hay IP tivi thì Transceiver SFP Cisco có thể truyền tải dữ liệu cho khoảng 4330 IP Camera HD (720p), hoặc là 3250 IP Camera Full HD (1080P). 

Thông số kỹ thuật của Module Cisco SFP-10G-SR

- Loại sản phẩm: SFP +
- Loại phương tiện truyền thông được hỗ trợ: sợi quang
- Tốc độ truyền dữ liệu tối đa: 10 G
- Form Factor: Hot-swappable
- Ứng dụng/ Cách sử dụng: mạng dữ liệu
- Giao diện cổng: 1 x LC Duplex 10GBase-SR
- Media Type hỗ trợ: cáp quang
- Fiber Optic Cable chuẩn: 62,5 mm và 50 micron
- Chế độ hỗ trợ sợi : Multi mode
Tính chất vật lý :
- Yếu tố hình thức : Hot- -swappable
- Chiều cao: 0,3 "
- Chiều rộng: 0.5 "
- Chiều sâu: 2.2 " 
Trên đây là một số những thông tin cần thiết về sản phẩm Module Cisco SFP-10G-SR hi vọng quý khách hàng sẽ có thể lựa chọn tự tin hơn khi đi mua hàng thiết bị quang chất lượng, đáp ứng nhu cầu công việc của mình với giá cả phải chăng nhất thị trường hiện nay.

    ĐẶT MUA SẢN PHẨM

    HN: 024.35511222 - HCM: 028.62959899
    Mobile: 0966 100110 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thegioilinhphukien@gmail.com

Hỗ trợ trực tuyến
Thông tin liên hệ
Hà Nội: 024.35510427 - 024.35511222
Hồ Chí Minh: 028.62959899
Hotline : 0981 558668
thegioilinhphukien@gmail.com
024.35511222 - 0936.559898