024.35511222 - 028.62959899
  • Nhà phân phối thiết bị mạng Cisco uy tín số 1 tại hà nội
  • Cáp mạng - dây cáp mạng Cat5e, Cat6  Vinacap, AMP, Krone, Alantek cat5e  UTP, FTP

Module quang Cisco 1G, 10G Singlemode, Multimode chính hãng, giá tốt

Module quang Cisco dòng sản phẩm đang chiếm trọn niềm tin của đông đảo quý khách hàng hiện nay và được sử dụng rộng khắp phần lớn các hệ thống mạng viễn thông.

Module quang Cisco là một loại thiết bị có kích thước nhỏ gọn được sử dụng cho việc kết nối và truyền thông dữ liệu, thiết bị này cũng sử dụng cho đầu nối dạng Small Form Factor(SFF) và sở hữu khả năng cắm nóng. Ngày nay module cisco đã trở thành một chuẩn công nghiệp phổ biến và được nhiều nhà sản xuất thiết bị mạng phát triển, hỗ trợ với nhiều loại khác nhau.

Module SFP Cisco có thiết kế như nào?

Trong muôn vàn những sản phẩm vẫn có thể dễ dàng nhận thấy sự khác biệt có trong các sản phẩm module SFP Cisco so với phần còn lại.

Mỗi thiết bị được thiết kế nhỏ gọn có kích thước (H x W x D): 8,5 x 13,4 x 56,5 mm. Cisco SFP thường nặng từ 75 gram trở xuống.được bao bọc bằng phần vỏ kim loại sáng bóng bền chắc. Toàn bộ module được thiết kế với 2 đầu khác nhau trong đó một đầu dạng USB là để kết nối với thiết bị và đầu còn lại là cổng quang chuẩn LC có lắp bịt để bảo vệ khe cắm khỏi các yếu tố bên ngoài.

Trên module cũng có tem nhỏ chứa Logo là thương hiệu của Cisco, tem điện tử và các thông tin sơ lược về thiết bị để bạn dễ dàng nhận biết. Sẽ không quá khi nói sự tinh tế trong thiết kế chính là 1 điểm mạnh khiến Cisco vươn lên 1 bậc so với các thương hiệu khác hiện nay. 

Module quang Cisco 1G, 10G những đặc điểm nổi bật

Sở hữu rất nhiều những ưu điểm vượt trội so với các phân khúc khác trên thị trường mà phải kể tới như khả năng hoán đổi nóng với (cắm nóng) giúp tối đa hóa thời gian hoạt dộng và đơn giản hóa khả năng phục vụ.

Cisco SFP được thiết kế để tăng cường độ tin cậy và hỗ trợ khả năng giám sát quang kỹ thuật số (DOM). Ngoài ra Module SFP của Cisco còn hỗ trợ đàm phán tự động trên đường truyền tốc độ 10/100/1000 bao gồm cả khả năng tự động MDI / MDIX.

Cisco module 1G, 10G tương thích với các tiêu chuẩn IEEE802.3Z SX và LX có thể hoạt động trên các liên kết sợi đơn mode và đa mode.

Module quang Cisco có những loại nào?

Module Cisco mang tới cho người dùng nhiều hơn những sự chọn lựa bởi tính đa dạng trong nhiều phân khúc sản phẩm. Không chỉ  có sự khác biệt trong tốc độ (1G và 10G) module quang Cisco còn phân thành nhiều chuẩn khác nhau trong đó có 2 loại chính bao gồm: module quang singlemode, module quang multimode, bên cạnh đó cũng còn có module đồng là cổng RJ45.

Danh sách module quang cisco năm 2019

Cisco MGBT1 Gigabit Ethernet 1000 Base-T Mini-GBIC SFP Transceiver
Cisco MGBSX1 Gigabit Ethernet SX Mini-GBIC SFP Transceiver
Cisco MGBLH1 Gigabit Ethernet LH Mini-GBIC SFP Transceiver
Cisco GLC-TE= 1000BASE-T SFP transceiver module for Category 5 copper wire
Cisco GLC-SX-MMD= 1000BASE-SX SFP transceiver module, MMF, 850nm, DOM
Cisco GLC-LH-SMD= 1000BASE-LX/LH SFP transceiver module, MMF/SMF, 1310nm, DOM
Cisco GLC-EX-SMD= 1000BASE-EX SFP transceiver module, SMF, 1310nm, DOM
Cisco SFP-10G-SR 10GBASE-SR SFP Plus SMF tốc độ 10G
Cisco SFP-10G-LR 10GBASE-LR SFP Plus SMF tốc độ 10G

Sự khác biệt giữa các giữa các module là gì?

Module được phân thành 2 loại trong đó có Singlemode và Multimode và chúng được hiểu chi tiết như sau?

Cisco GLC-LH-SMD= module cisco Singlemode có khoảng cách truyền dẫn 10Km.

Cisco GLC-EX-SMD= module quang cisco Singlemode có khoảng cách truyền dẫn 40km.

Cisco GLC-SX-MMD= module quang Singemode có khoảng cách truyền dẫn 300m

Cisco GLC-TE= loại module cổng đồng (RJ45) sử dụng kết nối là các cổng mạng.

Đơn vị cung cấp module SFP Cisco uy tín tại Hà Nội?

Công ty Cổ Phần Phát Triển Công Nghệ Hơp Nhất đơn vị uy tín lâu năm trên thị trường vốn vẫn luôn được biết tới là một đơn vị cung cấp thiết bị, tư vấn giải pháp mạng viễn thông hàng đầu trong nước.

Chúng tôi phân phối các thiết bị , linh phụ kiện chính hãng có nguồn gốc rõ ràng và cùng với đầy đủ giấy tờ, được bảo hành theo hãng lên tới 12 tháng, hỗ trợ đổi trả nhanh và có hàng thay thế trong thời gian bảo hành.

Chúng tôi tư vấn giải pháp miễn phí và hỗ trợ cấu hình, khắc phục sự cố khi thiết bị sử dụng gặp lỗi. Hãy liên hệ với chúng tôi khi bạn cần một giải pháp hoàn hảo cho doanh nghiệp của mình.

Trang (1/1)  1 
Hỗ trợ trực tuyến
Thông tin liên hệ
Hà Nội: 024.35511222
Hồ Chí Minh: 028.62959899
Đà Nẵng: 0345 666 118
Hotline : 0981 558668
thegioilinhphukien@gmail.com
024.35511222 - 0936.559898