024.35511222 - 028.62959899
  • Thế giới linh phụ kiện

Switch PLANET GSD-1020S

PLANET GSD-1020S 8-Port Gigabit Managed Ethernet Switch với giao diện SFP được thiết kế đặc biệt để xây dựng xương sống Gigabit đầy đủ để truyền và chuyển tiếp dữ liệu tới mạng từ xa thông qua cáp quang. Dưới đây hãy cùng Hợp Nhất tìm hiểu các đặc tính nổi bật của dòng sản phẩm này.
Giá bán: 2.560.000 VND
(4.9 16 khách hàng)
Code#: 4786
Tình trạng: Có hàng
Bảo hành: 24 tháng
Nếu bạn ngại đặt mua HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!
Hà Nội: 024.35511222 - Số Di động: 0914 567367
Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Di Động: 0936 559898
Hà Nội: Số 6A ngõ 235 đường Nguyễn Trãi, quận Thanh Xuân, Hà Nội.
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, quận Gò Vấp, Hồ Chí Minh.
Thông tin chi tiết Switch PLANET GSD-1020S

Giới thiệu về sản phẩm Switch GSD-1020S

PLANET GSD-1020S 8-Port Gigabit Managed Ethernet Switch với giao diện SFP được thiết kế đặc biệt để xây dựng xương sống Gigabit đầy đủ để truyền và chuyển tiếp dữ liệu tới mạng từ xa thông qua cáp quang. Nó cung cấp 8-Port 10/100 / 1000Base-T đồng và 2 thêm 100 / 1000Base-X giao diện cáp quang SFP với hệ thống điện tích hợp. GSD-1020S cung cấp các giao diện quản lý IPv6 / IPv4 tiên tiến và thân thiện với người sử dụng với các chức năng chuyển mạch L2 / L4 phong phú. Đây là khoản đầu tư tốt nhất cho các doanh nghiệp và SOHO mở rộng hoặc nâng cấp cơ sở hạ tầng mạng của họ. Các tính năng của quản lý nâng cao được thể hiện dưới đây:

‧802.1X Xác thực / RADIUS / TACACS +
‧802.1Q VLAN
Trình giám sát ‧ SNMP và SNMP Trap
Lướt qua ‧IGMP / MLD
‧Cây Spanning Rắn
Thông tin ở mặt trước sản phẩm của Switch
Hình ảnh: Thông tin sản phẩm ở mặt trước của Switch
Chuyển đổi bảo mật toàn IPv6 / IPv4
GSD-1020S là giải pháp lý tưởng để đáp ứng nhu cầu thực hiện mạng IPv6. Nó hỗ trợ cả chức năng quản lý IPv4 và IPv6 và có thể làm việc với cấu trúc mạng ban đầu. Nó cung cấp chuyển đổi dữ liệu lớp 2 đến lớp 4 tiên tiến và kiểm soát lưu lượng chất lượng dịch vụ, Danh sách kiểm soát truy cập, kiểm soát và xác thực quyền truy cập mạng, và các tính năng Quản lý bảo mật để bảo vệ việc xây dựng kết nối mạng tự động với khả năng phục hồi đáng tin cậy, thích hợp để thực hiện lỗi khoan dung và kiến trúc mạng lưới. Do đó, Bộ chuyển mạch Quản lý GSD-1020S cũng lý tưởng cho các ứng dụng trong trung tâm dữ liệu và phân phối của nhà máy.
Bảo mật mạnh mẽ
GSD-1020S cung cấp danh sách kiểm soát truy cập từ lớp 2 đến lớp 4 (ACL) để thực thi bảo mật cho cạnh. Nó có thể được sử dụng để hạn chế truy cập mạng bằng cách từ chối các gói dựa trên địa chỉ IP nguồn và đích, các cổng TCP / UDP hoặc các ứng dụng mạng điển hình được xác định. Cơ chế bảo vệ của nó cũng bao gồm xác thực dựa trên cổng 802.1X, có thể được triển khai cùng với RADIUS để đảm bảo mức bảo mật cấp cổng và chặn người dùng bất hợp pháp. Với chức năng Cổng được Bảo vệ, giao tiếp giữa các cổng cạnh có thể được ngăn chặn để đảm bảo sự riêng tư của người dùng. Port Security cho phép giới hạn số lượng người dùng trên một cổng nhất định. Các quản trị viên mạng có thể xây dựng mạng công ty có tính bảo mật cao với thời gian và nỗ lực ít hơn nhiều so với trước đây.
Spanning Tree Protocol cho hệ thống mạng hiệu quả
GSD-1020S có tính năng tự phục hồi mạnh mẽ nhanh chóng để ngăn chặn sự gián đoạn và xâm nhập bên ngoài. Nó kết hợp giao thức Spanning Tree (802.1s MSTP) vào mạng lưới tự động hóa của khách hàng để tăng cường độ tin cậy và thời gian hoạt động của hệ thống.
Chi phí máy tính để bàn / tốc độ cao cho giải pháp FTTD
GSD-1020S cung cấp dịch vụ tiên tiến hiệu suất cao và thiết kế plug-and-play cho các giải pháp FTTD (Fiber to the desktop). Dịch vụ FTTD là cáp quang với cấu trúc dây đáng tin cậy, có thể mở rộng và chi phí thấp, và khả năng đường dài. Nó hỗ trợ các mô-đun sợi quang tốc độ kép, 100Base-FX và 1000Base-SX / LX SFP (mô-đun nhỏ có thể cắm) để kết nối điểm truy cập sợi. Nó sử dụng một yếu tố hình thức nhỏ gọn có thể được gắn trong một giá 19 inch với các bộ dụng cụ gắn trên rack tùy chọn và được đặt trên máy tính để bàn, với sự linh hoạt để cài đặt trong tủ truyền thông hoặc phòng máy tính lớn cho SMBs. GSD-1020S hỗ trợ chức năng SFP-DDM (Màn hình Chẩn đoán Kỹ thuật số) có thể dễ dàng giám sát các thông số thời gian thực của SFP cho quản trị viên mạng, chẳng hạn như công suất đầu ra quang học, công suất đầu vào quang học, nhiệt độ, dòng điện thiên vị laser và điện áp cung cấp của bộ thu phát.

Ứng dụng của Switch GSD-1020S

Chuyển đổi ứng dụng FTTX / MAN
Ứng dụng chuyển đổi FTTX/ MAN của Switch GSD-1020S
Hình ảnh: Ứng dụng chuyển đổi FTTX/ MANcủa Switch GSD-1020S
Switch Planet giá rẻ này sử dụng công nghệ VLAN (Q-in-Q) để cung cấp hoạt động với chi phí thấp và dễ dàng cho các nhà cung cấp dịch vụ vận chuyển lưu lượng cho nhiều khách hàng qua mạng của họ. Nó có các chức năng bảo mật của SNMPv3 và RMON Groups. Cơ cấu bảo mật SNMPv3 bao gồm các mô hình bảo mật và giúp cô lập mỗi mô hình với mức bảo mật riêng để tăng cường bảo vệ an ninh trong mạng FTTx và MAN. Với nó hai được xây dựng trong khe cắm SFP kép tốc độ, khoảng cách triển khai của GSD-1020S có thể được mở rộng từ 550 mét (multi-mode fiber) để trên 10/50/70/120 km (single-mode fiber), do đó cung cấp một dịch vụ cạnh tranh hiệu suất cao cho các giải pháp FTTx. Để xây dựng một giải pháp mạng FTTH (Fiber to the Home) hoặc FTTC (Fiber to the Curb) cho các ISP, và FTTB (Fiber to the Xây dựng) cho các doanh nghiệp, các khoảng cách khác nhau của SFP (yếu tố nhỏ theo mẫu) và Bidi (WDM ) máy thu phát là tùy chọn cho sự lựa chọn của khách hàng. Để bảo mật và các ứng dụng khác nhau, các cổng SFP của GSD-1020S có thể được cấu hình với các cài đặt VLAN và kết nối với các đơn vị, văn phòng, tầng, nhà và phòng khác nhau.
Chuyển đổi MTU
Ứng dụng chuyển đổi MTU của Switch
Hình ảnh: Ứng dụng chuyển đổi của MTU
Trong một ứng dụng MTU / MDU, chức năng tiên tiến của GSD-1020S loại bỏ các vấn đề truyền thống liên quan đến việc sử dụng Ethernet. Người dùng có thể được tách ra với chức năng VLAN tiên tiến để tăng cường bảo mật. Mini-GBIC 1000Base-SX tùy chọn / mô-đun LX linh hoạt làm cho GSD-1020S một trong những giải pháp chuyển mạch hiệu quả chi phí tốt nhất và hầu hết các nhà cung cấp dịch vụ đa người thuê nhà.

Thông số kỹ thuật sản phẩm GSD-1020S

Thông số phần cứng
Cổng đồng 8 x 10/100 / 1000Base-T Các cổng tự động RJ45-MDI / MDI-X
SFP / khe mini-GBIC 2 giao diện SFP 100 / 1000Base-X
Hỗ trợ chế độ kép 100 / 1000Mbps và DDM
Kiến trúc Chuyển mạch Lưu trữ và Chuyển tiếp
Chuyển Fabric 20Gbps / non-blocking
Chuyển thông @ 64Bytes 14.8Mpps
Địa chỉ Bảng 8K mục
Bộ nhớ dữ liệu chia sẻ 512K Bytes
Kiểm soát luồng IEEE 802.3x tạm dừng khung cho chế độ song công toàn bộ
Trở lại áp lực cho half-duplex
Khung Jumbo 10K byte
Nút Đặt lại <5 giây: Khởi động lại hệ thống > 5 giây: Mặc định của nhà máy
Hệ thống LED: Điện (Xanh)
Giao diện RJ45 10/100 / 1000T (Cổng 1 đến Cổng 8): 1000Mbps (Cam), LNK / ACT (Xanh)
Giao diện SFP 100 / 1000Mbps (Cổng 9 đến Cổng 10): 1000Mbps (Cam), LNK / ACT (Xanh)
Yêu cầu công suất 100V ~ 240V AC, 50 / 60Hz
Bảo vệ ESD 6KV DC
Tiêu thụ điện năng / Tiêu tan 8.2 watts / 30 BTU / hr
Kích thước (W x D x H) 217 x 135 x 43,5 mm
Trọng lượng 853g
Môi trường
Nhiệt độ hoạt động: 0 ~ 50 độ C
Độ ẩm tương đối: 5 ~ 95% (không ngưng tụ)
Nhiệt độ lưu trữ: -20 ~ 70 độ C
Độ ẩm tương đối: 5 ~ 95% (không ngưng tụ)
Thông tin đặt hàng
GSD-1020S 8 cổng 10/100 / 1000Mbps + 2 cổng 100 / 1000X SFP Quản lý máy tính để bàn Switch
Phụ kiện
Rack Mount Kit RKE-10A cho tủ 10 "
Rack Mount Kit RKE-10B cho tủ 19 "
Vui lòng liên hệ 0985.299.686 để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất về sản phẩm.

 

    ĐẶT MUA SẢN PHẨM

    HN: 024.35511222 - HCM: 028.62959899
    Mobile: 0966 100110 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thegioilinhphukien@gmail.com

Hỗ trợ trực tuyến
Thông tin liên hệ
Hà Nội: 024.35510427 - 024.35511222
Hồ Chí Minh: 028.62959899
Hotline : 0981 558668
thegioilinhphukien@gmail.com
024.35511222 - 0936.559898