024.35511222 - 028.62959899
  • Tin tức giải pháp công nghệ

Tìm hiểu khái niệm của thiết bị dây nhảy quang Singlemode

Dây nhảy quang hay còn gọi là Fiber Optical Pathcord là một loại dây chuyên dụng trong việc kết nối các thiết bị quang học. Tương tự như vậy, dây nhảy quang Singlemode là một loại cáp có đường kính lõi nhỏ (<10 Micron)

Dây nhảy quang - dây nhảy singlemode - singlemode pacth cord đang là những cụm từ được nhắc tới và được giới kỹ thuật hạ tầng mạng quan tâm trong 2 năm trở lại đây. Những thông tin về sản phẩm này được đăng tải tràn lan trên các trang web cũng như các trang thương mại điện tử. Vậy dây nhảy quang singlemode là thiết bị gì? Các tính năng và ưu điểm của sản phẩm như thế nào, mời bạn đọc cùng Hợp Nhất tìm hiểu trong bài viết này. 

Dây nhảy quang Singlemode là gì?

Dây nhảy quang hay còn gọi là Fiber Optical Pathcord là một loại dây chuyên dụng trong việc kết nối các thiết bị quang học. Tương tự như vậy, dây nhảy quang Singlemode là một loại cáp có đường kính lõi nhỏ (<10 Micron), truyền được dữ liệu với khoảng cách không giới rất xa, được các đơn vị viễn thông sử dụng trong việc truyền tải dữ liệu trong hệ thống.
 
Thiết bị này còn được gắn các loại đầu cắm những đầu cắm này tương thích với các bộ chuyển đổi tín hiệu quang cho phép chúng có thể kết nối nhiều thiết bị với nhau. Dây nhảy quang Singlemode chính hãng thường được sử dụng phổ biến trong kết nối tủ phối quang đến với các bộ chuyển đổi quang điện, từ các module đến Switch mạng…
 
Trên thị trường hiện nay, có khá nhiều loại dây nhảy quang Singlemode chính hãng nhằm đáp ứng nhu cầu ngày càng cao của khách hàng. Nhưng có lẽ phổ biến nhất vẫn là dây nhảy SC – SC, dây nhảy SC-LC, dây nhảy FC-FC. Trong đó, mỗi loại dây nhảy đều thể hiện một tính năng ưu việt khiến khách hàng Việt phải “chao đảo”.
 

Ưu điểm của dây nhảy quang Singlemode chính hãng

1. Dây nhảy quang Singlemode có băng thông lớn và truyền dữ liệu xa
 
Dây nhảy quang Multimode có sợi quang lan truyền đồng thời cả 3 loại tia sáng: Axial mode, High Order Mode và Low Order Mode. Dây nhảy quang Multimode có chiết suất bậc bị ảnh hưởng nhiều bởi hiện tượng tán sắc nên bang thông không cao và không được sử dụng trong các hệ thống mạng. Trong khi đó, dây nhảy quang Singlemode giá rẻ là sợi quang mà trong đó chỉ có 1 tia sáng Axial được lan truyền. Do đó, hiện tượng tán sắc ánh sáng không hề xuất hiện ở sợi quang Singlemode. Với đặc trưng tiêu biểu này mà sợi cáp quang Singlemode có lượng băng thông lớn hơn và truyền dữ liệu xa hơn so với sợi quang Multimode.
 
2. Giá thành của dây nhảy quang Singlemode phù hợp
 
Dây nhảy quang Singlemode còn ghi điểm trong lòng đông đảo đối tượng khách hàng sử dụng nhờ vào giá thành của chúng khá rẻ so với dây nhảy quang Multimode. Với việc đáp ứng liên tục và hoàn hảo những nhu cầu khách hàng bằng cách mở rộng, phát triển truyền dẫn quang trong hệ thống mạng viễn thông nên cáp quang Singlemode trở nên rất phổ dụng, hạ thành hạ đi rất nhiều.
 
Cũng chính vì vậy, sản phẩm này có giá thành khá rẻ, đáp ứng được nhu cầu của đa số người dùng. Trong khi đó, dây nhảy quang Multimode hầu hết đều được sản xuất tại nước ngoài, đòi hỏi đội ngũ kỹ thuật viên giỏi tay nghề đáp ứng yêu cầu tiêu chuẩn quốc tế. Hơn nữa, loại dây nhảy quang này sử dụng những chất liệu tốt, đắt tiền đảm bảo chất lượng.
 
Vì vậy, mặc dù có nhiều ưu điểm nổi trội nhưng nó chưa thực sự phù hợp với điều kiện kinh tế và chi phí đầu tư của các doanh nghiệp, công ty tại Việt Nam mà vẫn có những tính năng tương tự nên không thu hút được người dùng nhiều bằng Singlemode.
 
Công ty Cổ phần Phát triển Công nghệ Hợp Nhất tự hào là đại lí cấp I của các hãng sản xuất nổi tiếng trong và ngoài nước, mang đến cho khách hàng những thiết bị chính hãng, chất lượng. Đặc biệt, với việc nhập lô hàng lớn lên đến 2000 sản phẩm, quý khách hàng có thể mua hàng có giá thành rẻ nhất trên thị trường hiện nay. Chúng tôi luôn có sự tỉ mỉ, kĩ lưỡng trong việc kiểm tra, giám sát từ khâu nhập hàng đến khi xuất hàng nhằm hạn chế số lượng hàng lỗi ngoài thị trường. Không những thế, các bạn cũng hoàn toàn yên tâm khi đến với Hợp Nhất bởi chúng tôi giao hàng tận nơi một cách nhanh chóng, có bảo hành chính hãng 24 tháng và chế độ hậu mãi vô cùng tốt.
Mọi thông tin chi tiết, xin vui lòng liên hệ đến chúng tôi để nhận được sự tư vấn và hỗ trợ mua hàng 24/7!
 
 
Các tin khác
Thông tin liên hệ
Hà Nội: 024.35510427 - 024.35511222
Hồ Chí Minh: 028.62959899
Hotline : 0981 558668
thegioilinhphukien@gmail.com
024.35511222 - 0936.559898